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OFISI YA HAKIMILIKI TANZANIA

TANGAZO LA KUANZA KUPOKEA MAOMBI YA LESENI KWA KAMPUNI ZA
UKUSANYAJI NA UGAWAJI WA MIRABAHA (COLLECTIVE MANAGEMENT
ORGANIZATIONS - CMOs) TANZANIA BARA.

Sheria ya Hakimiliki na Hakishiriki Na. 7 ya mwaka 1999 kama ilivyofanyiwa
marekebisho kupitia Sheria ya Fedha Na. 1 ya mwaka 2022 na kuruhusu uanzishwaji
wa Makampuni binafsi yatakayokuwa na jukumu la kukusanya na kugawa Mirabaha
kwa pamoja yaani Collective Management Organizations (CMOS).

Kampuni yoyote yenye nia ya kupatiwa Leseni ili kufanya kazi kama CMOs Tanzania
Bara kwa mwaka wa fedha 2023/2024 inakaribishwa kuwasilisha maombi rasmi
COSOTA kwa kuzingatia vigezo vinavyopatikana katika Kanuni za Hakimiliki na
Hakishiriki (Kampuni za Ukusanyaji na Ugawaji wa Mirabaha), 2023, Toleo Namba 215
na 211 la tarehe 24 Machi, 2023. Kanuni hizi pia zinapatikana katika tovuti ya Ofisi:
WWW.cosota.go.tz

Masharti ya kupatiwa leseni kwa kampuni ni kama ifuatavyo;

Ilwe inamilikiwa na watanzania

Nakala ya picha za wamiliki (passport size)

Iwe na Hati ya namba ya mlipakodi (TIN) kutoka Mamlaka ya mapato Tanzania
lwe na hati ya mlipa kodi (Tax clearance certificate) kutoka Mamlaka ya mapato
Tanzania (TRA)

lwe na Leseni ya biashara kutoka mamlaka husika

Iwe na cheti ya usaijili wa jina la kampuni kutoka BRELA

Iwe na hati ya usajili wa makampuni (Certificate of incorporation)

lwe na Memorandum and Article of Association

. Iwe na wasifu wa wamiliki

10.lwe na taarifa za kibenki kwa kipindi cha miezi kumi na mbili

11.Iwe na uwezo wa kukusanya na kugawa mirabaha kwa ufanisi.

12.lwe na Wanachama wasiopungua thelathini ambao inatarajia kuwawakilisha
13.Iwe haijawahi kupatikana na hatia ya ukwepaji kodi au uhujumu uchumi
14.Kufuata sheria na kanuni zote za Nchi;
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Tafadhali tambua kuwa: Maombi ya Leseni yatapokelewa ndani ya siku 14 kuanzia
tarehe 03 Mei, 2023, ya tangazo hili na yawasilishwe kupitia anuani ifuatayo:

Katibu,

Bodi ya Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA),
S.L. P 6388,

Dar es Salaam.

Tafadhali andika neno “CMOQ” juu ya bahasha.

Imetolewa na;
Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA),
S.L.P 6388, Dar es salaam.
SIMU: 0738 015 013

Majengo ya Utumishi, 18 Barabara ya Kivukoni, S.L.P.6388, Dar es Salaam, SIMU: +255738 015 014/ 738015015

Barua pepe: info@cosota.go.tz, Tovuti: www.cosota.go.tz
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